• Di. Okt 19th, 2021

நிலவைப் பிடிக்கும் பனிப்போரில் ரஷ்யாவை முறியடிக்க அமெரிக்கா

Vonராஜா

Jun 26, 2020
உங்கள் ஆதரவுக்கு நன்றி
Share

நிலவைப் பிடிக்கும் பனிப்போரில் ரஷ்யாவை முறியடிக்க விண்வெளியில் அமெரிக்கா அணுஆயுதத்தை வெடிக்க வைக்க திட்டமிட்ட தகவல் வெளியாகியுள்ளது.1957ஆம் ஆண்டு, சோவியத் ஒன்றியம் பூமியிலிருந்து முதலாவது விண்கலமான ‘ஸ்புட்னிக்-1’ யை விண்வெளிக்கு ஏவியது. அதைத் தொடர்ந்து, சோவியத் ஒன்றியம் ‘ஸ்புட்னிக்-2’ விண்கலத்தில் ‘லைகா’ என்ற நாயை அனுப்பி, விண்வெளியை வெற்றிகொள்வதில் புதிய சாதனையை .

நிகழ்த்தியது.நிலவுப் பயணம் முதன் முதலில் ரஷ்யாவின் ‘லூனா2’ என்ற கலம், நிலவில் 1959ஆம் ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் 16ஆம் திகதி நிலவின் மேற்பரப்பில் வேகமாக மோதி இறங்கியதில் இருந்து தொடங்குகிறது.

இந்த விண்வெளிப் போட்டியின் புதிய காலகட்டம், 1961ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல் மாதம் 12ஆம் திகதி நிகழ்ந்தது. 1961ஆம் ஆண்டு ரஷ்யாவை சார்ந்த யூரி கெகாரின் முதன் முதலாக விண்வெளிக்குச் சென்றார். உலகமே வியந்தது.ரஷ்ய.

விண்வெளி வீரர் யூரி கெகாரின் வோஸ்டாக் I விண்கலத்தில் உயரே பறந்து உலகைச் சுற்றிவந்து 108 நிமிடங்கள் பாதுகாப்புடன் பயணம் செய்து பூமிக்கு மிண்டும் திரும்பினார். அன்று முதல் தொடர்ந்து இரு நாடுகளுக்கு இடையே விண்வெளி சாகதத்தில் ஒரு பனிப்போர் நீடித்து வருகிறது.ரஷ்யாவுக்கு எதிரான விண்வெளி .

பனிப்போரில் அமெரிக்க போட்ட திட்டங்கள் குறித்து ஆராய்ச்சியாளரும் , எழுத்தாளருமான கிரீன்-வால்ட் சீக்ரெட்ஸ் ஃப்ரம் தி பிளாக் வால்ட் என ஒரு புத்தகத்தை எழுதி உள்ளார். தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தின் கீழ் பெறப்பட்ட 20 இலட்சங்களுக்கும் அதிகமான அரசு ஆவணங்களை தொகுத்து எழுதி உள்ளார். இந்த 20 .

இலட்சத்திற்கு அதிகமான ஆவணங்களை கொண்டு அவர் ஆன்லைன் புதையல் என்ற பக்கத்தை 1996 முதல் ஜான் கிரீன்-வால்ட் நிர்வகித்து வருகிறார்.அமெரிக்க அரசும் அதன் இராணுவமும் சம்பந்தப்பட்ட சில விஷயங்கள் உண்மையில் சில நேரங்களில் கற்பனை கதைகளை விட மிகவும் சுவையாக இருக்கிறது என்பதை இது .

நிரூபிக்கிறது.கிரீன் – வால்ட் தனது பிளாக் வால்ட் தொகுப்பில் கூறி இருப்பதாவது:அமெரிக்காவின் பாதுகாப்பு அமைப்பான பென்டகன் ரஷ்யாவுடனான ‘விண்வெளி போட்டி’ பனிப்போரில் நிலவை ஒரு சாத்தியமான போர்க்களமாகக் கண்டது. ஆகவே, 1959 ஆம் ஆண்டில், பூமியிலிருந்து கொண்டே விண்வெளியில் அணு .

ஆயுதத்தை ஏவி வெடிக்க வைக்கும் ஏ110 என்ற ஒரு திட்டம் வகுக்கப்பட்டது.பென்டகனின் விமானப்படை சிறப்பு ஆயுத மையத்தால் நிதியுதவி செய்யப்பட்ட இந்த திட்டம், ஆய்வறிக்கையில் பாதிப்பில்லாத ஒலி எழுப்பும் தலைப்புடன் சந்திர ஆராய்ச்சி விமானங்களின் ஆய்வு கோடிட்டுக் காட்டப்பட்டது. அதற்கு பங்களித்த.

விஞ்ஞானிகளில் பிரபல வானியலாளரும் தொலைக்காட்சி விஞ்ஞானியுமான கார்ல் சாகன் என்பவரும் ஒருவர் ஆவார்.விண்வெளி சூழலை விசாரித்தல், அணு சாதன சோதனையை கண்டறிதல் மற்றும் விண்வெளியில் ஆயுதங்களின் திறன் ஆகியவை இராணுவ அம்சத்திற்கு உதவுகிறது என அறிக்கையில் கூறபட்டு உள்ளது.இந்த திட்டம் அரசியல், அறிவியல் மற்றும் இராணுவக் கருத்தினால் உந்துதல் பெற்றது.ரஷ்யா முதல்.

செயற்கைக்கோளை விண்வெளியில் அமைத்ததால் அமெரிக்கர்கள் மீண்டும் தாங்கள் பின்தங்க கூடாது என்பதில் உறுதியாக இருந்தனர்.

நிலவை வெடிக்க செய்யும் திட்டம்:முதலாவதாக, ரஷ்யா நிலவில் தங்கள் சொந்த அணுகுண்டை வெடிக்கத் திட்டமிட்டுள்ளனர் என்று அமெரிக்க கருதியது.அதை தடுக்க எண்ணியது.இரண்டாவதாக, இராணுவ.

விஞ்ஞானிகள் பல்வேறு சூழல்களில் அணு வெடிப்பின் விளைவுகளைக் கண்டுபிடிக்க முயன்றனர்.மூன்றாவதாக நிலவின் அருகில் ஒரு அணு வெடிப்பு சந்திர மேற்பரப்பில் குப்பைகளை உருவாக்கும் என எண்ணிணர்ஆனால் குண்டுவெடிப்பால் உருவாகும் கதிர்வீச்சு எத்தகைய ஆபத்தை உருவாக்கும் என்று விஞ்ஞானிகள் .

கவலைப்பட்டனர், மேலும் ஒரு வகைப்படுத்தப்படாத ஆவணம் இணையற்ற அறிவியல் பேரழிவு என்று அழைக்கப்படுவதால் அச்சுறுத்தல் காரணமாக திட்டம் கைவிடப்பட்டது.அமெரிக்க விமானப்படை நிலவை வெடிக்க வைக்க திட்டமிட்டிருந்தது, அமெரிக்க இராணுவம் அங்கு குடியேற்றத்தை அமைக்க திட்டமிட்டது.

நிலவில் இராணுவ புறக்காவல் நிலையம்:1959 இல் ஹரிசோன் திட்டத்தின் கீழ், விண்வெளியில் ஆதிக்கம் செலுத்துவதற்கும் ரஷ்யாவின் ஆசைகளை தடுப்பதற்கும் முதல் படியாக நிலவில் மனிதர்களைக் கொண்ட இராணுவ புறக்காவல் நிலையம் அமைக்க திட்டமிட்டது. இதில் பத்து முதல் 20 நபர்கள் இருப்பர் அவர்கள்.

முடிந்தவரை தன்னிறைவு பெற்றவர்களாக இருப்பார்கள்.இது மலிவாக இருக்காது. 12 பேர் கொண்ட இந்த பணிக்கு 4.8 பில்லியன் டொலர் (இன்று 43 பில்லியன் டொலருக்கும் அதிகமாக) செலவாகும் என்று மதிப்பிடப்பட்டது

(பொருட்கள் மற்றும் உபகரணங்களுக்கு 64 ரொக்கெட் பயணங்கள் தேவைப்படும் என கணக்கிடப்பட்டது.ஆனால் விண்வெளி பந்தயத்தில் பணத்திற்கு மதிப்பு இல்லை. வகைப்படுத்தப்பட்ட ஆவணங்கள் அமெரிக்க ராணுவம்

ஒவ்வொரு விவரத்தையும் கூறி உள்ளது. டான் டேர் போன்ற ஸ்பேஸ் சூட்டை ஸ்கேட் போன்ற பாதணிகளுடன் வடிவமைப்பது 40 டன் அடித்தளம் சந்திர மேற்பரப்பில் பள்ளங்களை வெடிக்க வைப்பதன் மூலம் இயக்கப்படும்,

அங்கு அணு உலைகள் அமைக்கப்படும்.வளிமண்டலத்திலிருந்து நீர் சேகரிக்கப்பட்டு மறுசுழற்சி செய்யப்படும், அதே நேரத்தில் உணவில் வீட்டில் வளர்க்கப்படும் கடற் பாசி மற்றும் தாவர கழிவுகளை உண்ணக்கூடிய கோழிகள் ஆகியவை அடங்கும் என குறிப்பிட்டு இருந்தது.

அமெரிக்கா. 1966 ஆம் ஆண்டின் பிற்பகுதியில் நிலவில் புறக்காவல் நிலையத்தை அமைக்க முடியும் என்று இராணுவம் நம்பிக்கையுடன் கூறியது. அது போலவே, 1969 ஆண்டு பயணத்தில் சந்திரனில் ஒரு மனிதனை தங்கவைப்பதில் நாசா வெற்றிபெறவில்லை, அங்கு ஒரு நிரந்தர தளமும் அமைக்க முடியவில்லை.

மனக் கட்டுப்பாட்டு சோதனை:ஜான் கிரீன்-வால்ட்டின் மிகப்பெரிய பிளாக் வால்ட் கண்டுபிடிப்புகளில் ஒன்று எம்.கே.அல்ட்ரா தொடர்பான ஒரு அமெரிக்க உளவுத்துறையின் ரகசிய திட்டமாகும், இது அமெரிக்கர்கள் மற்றும் பிறர் மீது டஜன் கணக்கான மனக் கட்டுப்பாட்டு சோதனைகளை உள்ளடக்கியது.1973 ஆம் ஆண்டில் இது.

மூடப்பட்டபோது, சிஐஏ இயக்குனர் ரிச்சர்ட் ஹெல்ம்ஸ் அனைத்து ஆவணங்களையும் அழிக்க உத்தரவிட்டார், ஆனால் 20,000 பக்கங்கள் பின்னர் சிஐஏ காப்பகங்களில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன.சிஐஏ ஆரம்பத்தில் 300 .

ஆவணங்களை தடுத்து நிறுத்தியது, அவை தொலைந்துவிட்டதாகக் கூறின, ஆனால் இறுதியாக கிரீன்வால்ட் அனைத்தையும் பெற்றார்.இறுதி 300 ஆவணங்கள் இரண்டு மிக முக்கியமான செயல்பாடுகளைக் குறிக்கிறது – திட்டங்கள் ஆர்டிசோக் மற்றும் புளூபேர்ட் – இது மனித நடத்தைகளைக் கட்டுப்படுத்த சி.ஐ.ஏ ஹிப்னாஸிஸ் .

மற்றும் எல்.எஸ்.டி போன்ற ஹால்யூசினோஜெனிக் மருந்துகளைப் பயன்படுத்துவதைப் பற்றியது ஆகும்.கைது செய்யப்படும் உளவாளிகள் மீது ரஷ்யா, சீன மற்றும் வட கொரியர்கள் மனதைக் கட்டுப்படுத்தும் நுட்பங்களைப் .

பயன்படுத்துகிறார்கள் என்பதை நம்பிய அமெரிக்க 1950 இல் எம்.கே.அல்ட்ராவை அமைத்தது, சாத்தியமானதைக் கண்டுபிடிப்பதற்காக சோதனையின் ஒரு பகுதி இரகசியமானது, சில சமயங்களில் குடிகாரர்களையும் போதைக்கு அடிமையானவர்களையும் பாடங்களாகப் பயன்படுத்தியது.அறியப்படாத அல்லது விருப்பமில்லாத .

பாதிக்கப்பட்டவர்களைப் பயன்படுத்தி உயிரியல் மற்றும் ரசாயன ஆயுதங்களைப் பற்றி சிஐஏ ஆராய்ச்சி செய்து கொண்டிருந்தது.சோதனைகளின் போது பல்லாயிரக்கணக்கான இராணுவ வீரர்கள் மற்றும் பொதுமக்கள் ஆபத்தான இரசாயன அல்லது உயிரியல் பொருட்களுக்கு ஆளாகியுள்ளனர் என்பது பின்னர் வெளிப்பட்டது

இங்கு அழுத்தவும் நவக்கிரி.கொம் செய்தி >>

Schreibe einen Kommentar

Deine E-Mail-Adresse wird nicht veröffentlicht. Erforderliche Felder sind mit * markiert.